టీ-బిస్కెట్ల కోసం ఖర్చేంతో తెలుసా..?

అతిథులు వచ్చినప్పుడు మర్యాద చేయడం సాధారణమే. గెస్టులకు ప్రభుత్వాధికారులు చేస్తోన్న మార్యద అంత ఇంతా కాదు. వారు చేస్తోన్న ఖర్చు తెలిస్తే దిమ్మ తిరిగి మైండ్ బ్లాక్ అయ్యేలా ఉంది. మర్యాద…మర్యాద అంటూ ఓ సినిమాలో అతి చేసినట్లు…సెక్రటేరియట్ లో అతిథులకు మర్యాద పేరిట ప్రజా దానాన్ని విచ్చల విడిగా ఖర్చు చేస్తున్నారనే విమర్శలు వస్తున్నాయి. ఒకటా..రెండా ఏకంగా ఎనిమిది కోట్ల ప్రజా ధనాన్ని టీ బిస్కెట్ల కోసం ఖర్చు చేసి అందర్నీ విస్మయానికి గురి చేస్తున్నారు. రాష్ట్రానికి వీఐపీలు వచ్చినప్పుడు ప్రభుత్వాధికారులు మర్యాద చేయడం మంచిదే. అలా చేయాలి కూడా. లేకపోతే రాష్ట్ర ప్రయోజనాలకు ఇబ్బందికరంగా మారుతుంది. సెక్రటేరియట్ లో వారికీ ఏలోటు లేకుండా చూసుకోవాలని కాని, అతిథులకు చేసే మార్యద అతిగా చేస్తూ ప్రజా ధనాన్ని విచ్చల విడిగా ఖర్చు పెడుతున్నారు అధికారులు. సొమ్ము మనది కాదుగా అనే రేంజ్ లో టీ బిస్కెట్ల కోసం నోట్లను కాగితాలే కదా అన్నట్లుగా ఖర్చు చేస్తున్నారు. ఇప్పటి వరకు అతిథుల కోసం మన సెక్రటేరియట్ అధికారులు పెట్టిన ఖర్చేంతో తెలుసా..?అక్షరాలా ఎనిమిది కొట్లంటూ గవర్నర్ కు ఫోరం ఫర్‌‌‌‌ గుడ్‌‌ గవర్నెన్స్‌‌ సెక్రటరీ పద్మానాభరెడ్డి లేఖ రాశారు. అంటే ఈ చొప్పున చూసుకుంటే రోజుకు 2 లక్షలు టీ , బిస్కెట్ల కోసం ఖర్చు చేస్తున్నారని తెలుస్తోంది. ఈ డిపార్ట్ మెంట్ అధికారులు అవసరానికి మించి ఖర్చు చేస్తున్నట్లు గణాంకాలు తెలియజేస్తున్నాయి. ఈ ఖర్చులపై ఏసీబీ లేదా విజిలెన్స్ డిపార్ట్‌‌ మెంట్‌‌ ద్వారా విచారణ జరిపించాలని గవర్నర్‌‌‌‌కు పద్మనాభరెడ్డి గవర్నర్ కు రాసిన లేఖలో పేర్కొన్నారు. ప్రొటోకాల్ డిపార్ట్‌ ‌మెంట్‌‌కు వెహికల్స్ ఉన్నప్పటికీ వీఐపీలు వచ్చినప్పుడు ఖరీదైన కార్లును బాడుగకు తీసుకుంటున్నారని… వీటి కోసం ఈ సంవత్సరం బడ్జెట్‌‌లో 8.9 కోట్లు కేటాయించారని లేఖలో తెలిపారు.

Load More Related Articles
Load More By admin
Load More In తెలంగాణ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *