స్కూళ్లలో కండోమ్స్ ఫ్రీ..!

ముందుచూపుతో నిర్ణయాలు తీసుకునే ప్రపంచ పెద్దన్న అమెరికా ఎం చేసినా సంచలనమే. కాలానికి అనుగుణంగా త్వరితగతిన నిర్ణయాలు తీసుకోవడంలో అగ్రరాజ్యం తరువాతే మరే దేశమైన. అమెరికా తీసుకునే కొన్ని నిర్ణయాలు షాక్ కు గురి చేసేలా ఉంటాయి. కాని వాటిని ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో సమర్ధించక తప్పనిసరి పరిస్థితులు కూడా ఏర్పడుతున్నాయి. అలాంటి ఓ సంచలన నిర్ణయమే తీసుకుందిప్పుడు.

సంచలన నిర్ణయాలు తీసుకోవడంలో అమెరికా నెంబర్ వన్. ముందు చూపుతో వ్యవహరించడం అమెరికా స్పెషల్. ఇప్పుడు ఇదంతా ఎందుకంటే.. ఫిఫ్త్ గ్రేడ్ ఆ పై తరగతుల విద్యార్థులకు స్కూళ్లలో కండోమ్స్ ఫ్రీగా అందుబాటులో వుంచుతారట. చికాగో పబ్లిక్ స్కూల్స్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఎడ్యుకేషన్ ఈ సంచలన నిర్ణయం తీసుకుంది. చిన్న వయస్సులో లైంగిక వ్యాధులు ఒకరి నుంచి మరొకరికి సంక్రమించకుండా ఉండేందుకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు వారు తెలిపారు. ముందు చూపుతోనే ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. చికాగో పబ్లిక్ స్కూల్స్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఎడ్యుకేషన్ నిర్ణయంపై భిన్నాభిప్రాయాలు వ్యక్తం అవుతున్నాయి. చదువుకునే వయస్సులో చదువుపై దృష్టి పెట్టేలా ప్రోత్సహించడం మానేసి…ఏకంగా స్కూళ్లలో కండోమ్స్ ఫ్రీగా అందుబాటులో ఉంచడం ఏంటని పలువురు ప్రశ్నిస్తున్నారు. ముందు చూపుతో ఆలోచించడం ఇదా అని మండిపడుతున్నారు. ఈ నిర్ణయాన్ని మాత్రం చికాగో పబ్లిక్ స్కూల్స్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఎడ్యుకేషన్ సమర్ధించుకుంటోంది.

Load More Related Articles
Load More By admin
Load More In ఇంటర్నేషనల్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *